เทศบาลนครเชียงราย ร่วมสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงราย จัดอบรมปรับพื้นฐานการลีลาศ
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2023/10/2023-09_9923c5842973311-1024x684.jpg)
***เมื่อวันที่ 9 กันยายน 2566 นายกเทศมนตรีนครเชียงราย นายวันชัย จงสุทธานามณี ร่วมในพิธีเปิดการอบรมเพื่อปรับพื้นฐานการลีลาศ จัดโดยสมาคมกีฬาลีลาศ จังหวัดเชียงราย โดยมีนางรัตนา จงสุทธานามณี นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงราย เป็นประธานในพิธี จัดอบรมขึ้นเป็นครั้งแรกเพื่อให้สมาชิกสมาคมฯ และผู้ที่ชื่นชอบการเต้นลีลาศ ได้มีทักษะพื้นฐานในการเต้นลีลาศตามหลักสากล และได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์กับผู้เชี่ยวชาญ ครูวิทย์ พิงค์คำขา และครูนัำทิพย์ พิงค์คำขา สามารถต่อยอดไปสู่การเป็นนักกีฬาของจังหวัดเชียงรายได้ในอนาคต มีผู้สนใจเข้าร่วมอบรมกว่า 70 คน ณ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น
///ศูนย์ข่าวเชียงรายทูเดย์