เทศบาลนครเชียงรายมอบเกียรติบัตร อพปร.ดีเด่น วันอพปร.
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2024/03/3-10-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2024/03/2-10-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2024/03/1-12-1024x683.jpg)
***เมื่อวันที่ 22 มีนาคม 2567 เทศบาลนครเชียงรายจัดงานวันอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน อพปร. พร้อมมอบเกีรติบัตรให้แก่ อพปร.เทศบาลนครเชียงรายดีเด่น ในปีนี้เทศบาลนครเชียงราย มี อปพร.ทั้งหมดร่วมสองพันคน ซึ่งพี่น้อง อปพร.นครเชียงราย ก็ได้ทำงานด้วยความเสียสละอย่างเข้มแข็งเสมอมา ไม่ว่าจะเป็นอุบัติภัยต่างๆ ตลอดจนการมีจิตสาธารณะ ส่งเสริมรักษาความปลอดภัยให้กับพี่น้องประชาชน รวมถึงให้บริการกับนักท่องเที่ยวทั้งในช่วงงานเชียงรายดอกไม้งาม และในช่วงเทศกาลท่องเที่ยวของบ้านเราด้วยดีเสมอมา
***นายวันชัย จงสุทธานามณี นายกเทศมนตรีนครเชียงราย ในฐานะผอ.ศูนย์อปพร.นครเชียงราย ขอขอบคุณพี่น้องครอบครัวอปพร.ทุกท่านที่ทำงานเพื่อพี่น้องชาวเชียงรายอย่างเข้มแข็งร่วมกันตลอดมา รวมทั้งภาคีเครือข่ายภาคเอกชนทุกภาคส่วน
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2024/03/17-1-1024x683.jpg)
///ศูนย์ข่าวเชียงรายทูเดย์