พิธีมอบปัญญาบัตรมหาวิทยาลัยวัยที่สามนครเชียงรายเปลี่ยนภาระให้เป็นพลัง
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2023/02/2023-01_550ae29c7da120f-1024x684.jpg)
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2023/02/2023-01_65e8331189f44b1-1024x684.jpg)
***เมื่อวันที่ 6 มกราคม 2566 นายวันชัย จงสุทธานามณี นายกเทศมนตรีนครเชียงราย พร้อมด้วย นายณรงค์ศักดิ์ เตือนสกุล รองนายกเทศมนตรีนครเชียงราย และผู้บริหารเทศบาลนครเชียงราย รศ.ดร.วิรุณศิริ ใจมา ที่ปรึกษามหาวิทยาลัยวัยที่สามนครเชียงราย ผู้บริหารมหาวิทยาลัยวัยที่สามนครเชียงราย ร่วมพิธีรับปัญญาบัตร ผู้สำเร็จหลักสูตรมหาวิทยาลัยวัยที่สามนครเชียงราย ประจำปี 2565 ที่มหาวิทยาลัยวัยที่สามนครเชียงราย ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2023/02/2023-01_012a31fb718e8bd-1024x684.jpg)
***โดย นายวันชัย จงสุทธานามณี นายกเทศมนตรีนครเชียงราย ได้มอบปัญญาบัตร ให้กับผู้สำเร็จหลักสูตรมหาวิทยาลัยวัยที่สามนครเชียงราย ประจำปี 2565 ซึ่งประกอบด้วยรุ่นที่ 4 รุ่นที่ 5 และ รุ่นที่ 6 รวม 3 รุ่น จำนวน 53 คน ซึ่งทั้งหมดเป็นผู้สูงวัย ที่เข้ามาเรียนกับทางมหาวิทยาลัยฯ โดยผู้ที่อายุมากที่สุดในการรับปัญญาบัตรครั้งนี้คือ อายุ 83 ปี
///ศูนย์ข่าวเชียงรายทูเดย์