นายกเทศมนตรีนครเชียงรายมอบบ้านผู้ด้อยโอกาสในชุมชนดอยสะเก็น
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2023/11/2023-10_9cc700237dbeb91-1024x768.jpg)
***เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 5 ตุลาคม 2566 เทศบาลนครเชียงราย โดยนายวันชัย จงสุทธานามณี นายกเทศมนตรีนครเชียงราย นายสมศักดิ์ เวียงโอสถ ประธานสภาเทศบาลนครเชียงราย สมาชิกสภาเทศบาลนครเชียงราย ผู้อำนวยการ และเจ้าหน้าที่กองสวัสดิการ เจ้าหน้าที่อสม. มอบบ้านให้กับผู้ด้อยโอกาส ตามโครงการปรับปรุงที่อยู่อาศัยและสภาพแวดล้อม (ปรับปรุงเปลี่ยนหลังคาบ้าน ระบบไฟฟ้า ) และมอบเครื่องอุปโภคบริโภคบรรเทาความเดือดร้อน ให้กับครอบครัวนางแหว้น อินจันทร์ ชุมชนดอยสะเก็น ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย พร้อมปรับปรุงสภาพแวดล้อม สำหรับที่พักอาศัย
![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2023/11/2023-10_62699c7c952b82e-1024x768.jpg)
///ศูนย์ข่าวเชียงรายทูเดย์