จิตอาสาเชียงรายบำเพ็ญประโยชน์ถวายพระราชกุศล
1 min read![](https://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2019/06/1-4-1024x682.jpg)
![](http://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2019/06/3-4-1024x682.jpg)
![](http://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2019/06/2-4-1024x682.jpg)
![](http://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2019/06/IMG_8623-1024x682.jpg)
***เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 3 มิ.ย.2562 ที่บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดเชียงราย นายประจญ ปรัชญ์สกุล ผวจ.เชียงราย เปิดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาคู คลอง และปลูกต้นกระดุมทอง ในโครงการจิตอาสาพระราชทาน “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” ถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้า สุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี ซึ่งเป็นกิจกรรมตามแนวพระบรมราโชบายที่มุ่งส่งเสริมให้มีการพัฒนาสิ่งแวดล้อมและคุณภาพชีวิตที่ดีของประชาชนอย่างยืน มีหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำชุมชน ภาคเอกชน และประชาชนจิตอาสาพระราชทาน จำนวนกว่า 500 คนร่วมกิจกรรม
![](http://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2019/06/4-2-1024x682.jpg)
![](http://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2019/06/5-1024x682.jpg)
![](http://www.chiangraitodaynews.com/wp-content/uploads/2019/06/IMG_8677-1024x682.jpg)
***นายประจญ ปรัชญ์สกุล ผวจ.เชียงราย เปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ถวายความเคารพหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทร มหาวชิราลงกรณฯ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี ก่อนนำจิตอาสาพระราชทานกล่าวคำปฏิญาณ “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” พร้อมกันจำนวน 3 ครั้ง หลังจากนั้นจิตอาสาพระราชทานและผู้ร่วมกิจกรรมร่วมกันพัฒนาพื้นที่โดยรอบศาลากลางจังหวัดเชียงรายและสวนไม้งามริมน้ำกก ได้แก่ การปลูกต้นกระดุมทองพร้อมพัฒนาและทำความสะอาดพื้นที่บริเวณสวนไม้งามริมน้ำกก การปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำจากหน่วยงานสังกัดกรมประมงจังหวัดเชียงรายจำนวน 200,000 ตัว
Cr. ข่าว/ภาพจาก : สนง.ประชาสัมพันธ์จังหวัดเชียงราย
/// ศูนย์ข่าวเชียงรายทูเดย์